ಮದರ್ ವುಡ್ ಆಸ್ಪತ್ರೆ ತನ್ನ ಎಲ್ಲಾ ಕೇಂದ್ರಗಳಲ್ಲಿ 5000ಕ್ಕೂ ಅಧಿಕ ಮಕ್ಕಳಿಗೆ ಲಸಿಕೆ ನೀಡಿದೆ

ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ (hairamanagara.in) : ಜನವರಿ 3, 2022 ರಿಂದ ಹದಿಹರೆಯದ ಮಕ್ಕಳಿಗೆ ಕೋವಿಡ್ 19 ಲಸಿಕೆ ಹಾಕುವ ಅಭಿಯಾನದೊಂದಿಗೆ, ಮದರ್ ವುಡ್ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗಳು ಇಲ್ಲಿಯವರೆಗೆ 15-18 ವರ್ಷ ವಯಸ್ಸಿನ 5000+ ಮಕ್ಕಳಿಗೆ ಯಶಸ್ವಿಯಾಗಿ ಲಸಿಕೆ ಹಾಕಿವೆ. ಭಾರತ ಸರ್ಕಾರವು ರೂಪಿಸಿರುವ ಮಾರ್ಗಸೂಚಿಗೆ ಅನುಗುಣವಾಗಿ ದೇಶಾದ್ಯಂತ ಎಲ್ಲಾ ಮದರ್ ವುಡ್ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗಳಲ್ಲಿ ಲಸಿಕೆ ಅಭಿಯಾನ ನಡೆಯುತ್ತಿ‍ದೆ.

ಈ ಲಸಿಕೆಯನ್ನು ಎರಡು ಡೋಸ್ ಗಳಲ್ಲಿ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ, ಪ್ರತಿ ಡೋಸ್ ನಡುವೆ 28 ದಿನಗಳ ಅಂತರವನ್ನು ಇರಿಸಿ ಸ್ವೀಕರಿಸುವವರು ಮೊದಲ ಶಾಟ್ ನಂತರವೂ ಸಾಮಾಜಿಕ ಅಂತರ ವನ್ನು ಅಭ್ಯಾಸ ಮಾಡುವುದನ್ನು ಮತ್ತು ಮಾಸ್ಕ್ ಧರಿಸುವುದನ್ನು ಮುಂದುವರಿಸಬೇಕಾಗಿದೆ.

ಜನವರಿ 3 ರಂದು ಡ್ರೈವ್ ಪ್ರಾರಂಭವಾದಾಗಿನಿಂದ ದೇಶಾದ್ಯಂತ ಹದಿಹರೆಯದವರು ತಮ್ಮ ಮೊದಲ ಡೋಸ್ ಅನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಇಲ್ಲಿಯವರೆಗೆ ವಯಸ್ಕರು ಮಾತ್ರ ತಮ್ಮ ಕೋವಿಡ್-19 ಲಸಿಕೆ ಡೋಸ್ ಪಡೆಯಲು ಅರ್ಹರಾಗಿದ್ದರು. ಮಕ್ಕಳ ಲಸಿಕೆಗಾಗಿ ಕಾಯುವಿಕೆ ಅಂತಿಮವಾಗಿ 15-18 ವಯಸ್ಸಿನವರಿಗೆ ಮುಗಿದಿರುವುದರಿಂದ ಹದಿಹರೆಯದವರು ಲಸಿಕೆ ಪಡೆಯಲು ಆಸ್ಪತ್ರೆಗಳಿಗೆ ಹಿಂಡುಹಿಂಡಾಗಿ ಬಂದಿರುವುದರಿಂದ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆ ಸಕಾರಾತ್ಮಕವಾಗಿದೆ.

ಲಸಿಕೆಯ ಮೊದಲ ಡೋಸ್ ಪಡೆದ ಅನುಭವದ ಬಗ್ಗೆ ಮಾತನಾಡಿದ ಏರ್ ಫೋರ್ಸ್ ಸ್ಕೂಲ್ ಬೆಂಗಳೂರಿನ 12ನೇ ತರಗತಿ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿ ಅಹ್ಮದ್ ಸೂಫಿಯಾನ್, “ನಾನು ನನ್ನ ವಯೋಮಾನದವರಿಗೆ ಲಸಿಕೆಗಾಗಿ ಕಾತರದಿಂದ ಕಾಯುತ್ತಿದ್ದೆ. ನಾನು ಮೊದಲು ಲಸಿಕೆ ಪಡೆಯಲು ಅರ್ಹನಲ್ಲ ಎಂದು ನನಗೆ ತುಂಬಾ ದುಃಖವಾಯಿತು. ಹದಿಹರೆಯದವರಿಗೆ ಲಸಿಕೆ ಯನ್ನು ಹೊರತರುವುದಾಗಿ ಸರ್ಕಾರ ಘೋಷಿಸಿದಾಗ, ನಾನು ತುಂಬಾ ಸಂತೋಷಪಟ್ಟೆ ಮತ್ತು ತಕ್ಷಣವೇ ನನ್ನನ್ನು ನೋಂದಾಯಿಸಿದೆ. ಈಗ ಲಸಿಕೆ ಲಭ್ಯವಿರುವುದರಿಂದ, ಅರ್ಹರಾದ ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರೂ ತಮ್ಮ ಯೋಗಕ್ಷೇಮಕ್ಕಾಗಿ ಮಾತ್ರವಲ್ಲದೆ, ತಮ್ಮ ಸುತ್ತಲಿನ ಇತರರಿಗೂ ಲಸಿಕೆ ಹಾಕಿಸಿಕೊಳ್ಳುವಂತೆ ನಾನು ಪ್ರೋತ್ಸಾಹಿಸುತ್ತೇನೆ” ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

ಮದರ್ ವುಡ್ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗಳ ಸಿಇಒ ಶ್ರೀ ವಿಜಯರತ್ನ ವೆಂಕಟ್ರಾಮನ್ ಮಾತನಾಡಿ, “ಲಸಿಕೆಗಾಗಿ ದೇಶದ ಎಲ್ಲಾ ಸ್ಥಳಗಳಲ್ಲಿ ನಮ್ಮ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗಳಿಗೆ ಭೇಟಿ ನೀಡುವುದನ್ನು ಮುಂದುವರಿಸುವ ಹದಿಹರೆಯದವರಿಂದ ನಮಗೆ ಅಪಾರ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆ ಬಂದಿದೆ. ಲಸಿಕೆಗಾಗಿ ಮುಂದೆ ಬಂದಿದ್ದಕ್ಕಾಗಿ ನಾವು ಯುವ ಭಾರತೀಯರು ಮತ್ತು ಅವರ ಪೋಷಕರಿಗೆ ಧನ್ಯವಾದ ಅರ್ಪಿಸುತ್ತೇವೆ ಮತ್ತು ಅವರ ಆರೋಗ್ಯ ಮತ್ತು ರಾಷ್ಟ್ರದ ಸುರಕ್ಷತೆಗಾಗಿ ಇತರರನ್ನು ಒತ್ತಾಯಿಸುತ್ತೇವೆ ಎಂದರು.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *