ಟೊಯೋಟಾ ಕಿರ್ಲೋಸ್ಕರ್ ಮೋಟಾರ್ ವತಿಯಿಂದ ಬೆಂಗಳೂರಿನ ಆಶ್ರಯ ಮನೆಗಳ 100 ಮಕ್ಕಳಿಗೆ ಜೀವವೈವಿಧ್ಯತೆ ಜಾಗೃತಿ ಅಭಿಯಾನ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮ

ಹಾಯ್ ರಾಮನಗರ (hairamanagara.in) 07 ಫೆಬ್ರವರಿ 2022

ಟೊಯೋಟಾದ ಉದ್ಯೋಗಿ ಸ್ವಯಂಸೇವಕ ಉಪಕ್ರಮವಾದ  ಐಕೇರ್, ಜೀವವೈವಿಧ್ಯತೆಯನ್ನು ರಕ್ಷಿಸುವ ನಿಟ್ಟಿನಲ್ಲಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುವ ಬದ್ಧತೆಯ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳ ಬಲವಾದ ಜಾಲವನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸುತ್ತದೆ.

ಸ್ವಯಂಸೇವಕರು ಮತ್ತು ಅವರ ಕುಟುಂಬಗಳು ಇಕೋಜೋನ್ ನ ವಾಸ್ತವಿಕ ಪ್ರವಾಸದ ಮೂಲಕ ಕಂಪನಿಯ ಪರಿಸರ ಕ್ರಮಗಳನ್ನು ವೀಕ್ಷಿಸಲು ಮತ್ತು ಬದಲಾವಣೆಯ ರಾಯಭಾರಿಗಳಾಗಲು ಆಹ್ವಾನಿಸಲಾಗಿದೆ.

ರಾಮನಗರ : ಸುಸ್ಥಿರತೆ ಮತ್ತು ಪರಿಸರ ಸಂರಕ್ಷಣೆಯ ನಿಟ್ಟಿನಲ್ಲಿ ತನ್ನ ಬದ್ಧತೆಯನ್ನು ಮುಂದುವರಿಸಿರುವ ಟೊಯೋಟಾ ಕಿರ್ಲೋಸ್ಕರ್ ಮೋಟಾರ್ (ಟಿಕೆಎಂ) ಟಿಕೆಎಂನ ಉದ್ಯೋಗಿ ಸ್ವಯಂಪ್ರೇರಿತ ಉಪಕ್ರಮವಾದ ಐಕೇರ್ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ತನ್ನ 22ನೇ ಕ್ರಿಯಾತ್ಮಕತೆಯನ್ನು ಆಯೋಜಿಸಿದೆ. ಈ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮವು ತನ್ನ ಉದ್ಯೋಗಿಗಳು, ಅವರ ಕುಟುಂಬಗಳಿಗೆ ಆಕರ್ಷಕ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳಲ್ಲಿ ಜೀವವೈವಿಧ್ಯದ ಬಗ್ಗೆ ಕುತೂಹಲ ಮತ್ತು ಜಾಗೃತಿಯನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡುವ ಗುರಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿತ್ತು.

ಟಿಕೆಎಂ ತನ್ನ ಉದ್ಯೋಗಿಗಳು ಮತ್ತು ಅವರ ಕುಟುಂಬಗಳನ್ನು ಇಕೋಝೋನ್ ನ ವಾಸ್ತವಿಕ ಪ್ರವಾಸಕ್ಕೆ ಆಹ್ವಾನಿಸಿ ಕಂಪನಿಯ ಪರಿಸರ ಕ್ರಮಗಳನ್ನು ವೀಕ್ಷಿಸಲು ಮತ್ತು ಸ್ವಚ್ಛ ಮತ್ತು ಹಸಿರು ಬೆಂಗಳೂರಿಗೆ ಬದಲಾವಣೆಯ  ರಾಯಭಾರಿಗಳಾಗಲು ಪ್ರೇರೇಪಿಸಿತು.

ಇದಲ್ಲದೆ, ಐಕೇರ್ ಸ್ವಯಂ ಸೇವಕರು ತ್ಯಾಜ್ಯ ಪ್ಲಾಸ್ಟಿಕ್ ಬಾಟಲಿಗಳಿಂದ ಮರುಬಳಕೆ-ಮರುಬಳಕೆ ಮತ್ತು ಮೇಡ್ ಪ್ಲಾಂಟರ್ ಗಳನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುವ ಪ್ರಯತ್ನದಲ್ಲಿ ನಿಧಿಗಾಗಿ ತ್ಯಾಜ್ಯದ ಕಲ್ಪನೆಯನ್ನು ಪ್ರದರ್ಶಿಸಲು ಒಗ್ಗೂಡಿದರು. ಇದರ ನಂತರ ಜೀವವೈವಿಧ್ಯತೆಯ ಪ್ರಾಮುಖ್ಯತೆಯನ್ನು ಒತ್ತಿ ಹೇಳಲು ಮತ್ತು ಪ್ರಕೃತಿಯನ್ನು ಸಂರಕ್ಷಿಸುವ ಸಾರವನ್ನು ಘೋಷಿಸಲು ಆಸಕ್ತಿದಾಯಕ ರಸಪ್ರಶ್ನೆ ನಡೆಯಿತು.

ಇಕೋಜೋನ್ ನ ಉಪಕ್ರಮಗಳನ್ನು ಅನುಭವಿಸಲು ಮತ್ತು ಸಂರಕ್ಷಣೆಯ ಅಮೂಲ್ಯ ಪಾಠಗಳನ್ನು ಮರಳಿ ಪಡೆಯಲು ಟಿಕೆಎಂ ಬೆಂಗಳೂರಿನ ಆಶ್ರಯ ಮನೆಗಳಿಂದ 5 ರಿಂದ 6 ನೇ ತರಗತಿಯ 100 ಮಕ್ಕಳನ್ನು ಆಹ್ವಾನಿಸಿದೆ. ವರ್ಚುವಲ್ ಪ್ರವಾಸದ ಮೂಲಕ, ಮಕ್ಕಳು ಪರಿಸರವನ್ನು ಸಂರಕ್ಷಿಸಲು ಹೇಗೆ ಕೊಡುಗೆ ನೀಡಬಹುದು ಎಂಬುದರ ಕೆಲವು ಆಸಕ್ತಿದಾಯಕ ಅಂಶಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಕಲಿಯಲು ಉತ್ಸುಕರಾಗಿದ್ದರು.

ಈ ಉಪಕ್ರಮದ ಬಗ್ಗೆ ಟಿಕೆಎಂನ ಕಾರ್ಪೊರೇಟ್ ವ್ಯವಹಾರಗಳು ಮತ್ತು ಆಡಳಿತದ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಾಹಕ ಉಪಾಧ್ಯಕ್ಷ ಶ್ರೀ ವಿಕ್ರಮ್ ಗುಲಾಟಿ ಅವರು ಮಾತನಾಡಿ,  “ಜೈವಿಕ ವೈವಿಧ್ಯತೆಯನ್ನು ಸಂರಕ್ಷಿಸುವುದು ಮತ್ತು ಸುಸ್ಥಿರ ಪರಿಸರ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯನ್ನು ರಚಿಸುವುದು ಟಿಕೆಎಂನಲ್ಲಿ ನಮ್ಮ ಪರಿಸರ ಉಪಕ್ರಮಗಳ ತಿರುಳಾಗಿದೆ.    . ನಾವು ನಮ್ಮ ಕಾರ್ಪೊರೇಟ್ ತತ್ವಶಾಸ್ತ್ರವನ್ನು ಮೀರಿ ಸುಸ್ಥಿರತೆಯನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತೇವೆ ಮತ್ತು ನಮ್ಮ ಸುತ್ತಲಿನ ಸಮಾಜದಲ್ಲಿ ಪ್ರಭಾವ ವನ್ನು ಸೃಷ್ಟಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತೇವೆ. ಯುವ ಮನಸ್ಸುಗಳನ್ನು ಪೋಷಿಸುವುದು ಮತ್ತು ರೂಪಿಸುವುದು ಮತ್ತು ನಾಳೆ ಹಸಿರಿಗಾಗಿ ಬದಲಾವಣೆಯನ್ನು ಪ್ರೇರೇಪಿಸಲು ಅವರನ್ನು ಸಶಕ್ತಗೊಳಿಸುವುದು ನಮ್ಮ ಪ್ರಾಥಮಿಕ ಗುರಿಯಾಗಿದೆ. ನಮ್ಮ ಐಕೇರ್ ಉಪಕ್ರಮಗಳ ಮೂಲಕ, ಸುಸ್ಥಿರ ಭವಿಷ್ಯವನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸಲು ನಾವು ಪೂರ್ವಭಾವಿಯಾಗಿ ಕೊಡುಗೆ ನೀಡುವುದರಿಂದ ಪರಿಸರಕ್ಕೆ ಸೂಕ್ಷ್ಮವಾದ ಸಮುದಾಯವನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸಲು ನಾವು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿದ್ದೇವೆ. ನಮ್ಮ ಯುವ ಸ್ಪರ್ಧಿಗಳ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಯಿಂದ ನಾವು ತುಂಬಾ ಸಂತೋಷವಾಗಿದ್ದೇವೆ, ಮತ್ತು ನಾವು ಪರಿಸರ ಪ್ರಜ್ಞೆಯ ಸಮುದಾಯವನ್ನು ಶಿಕ್ಷಣ ಮತ್ತು ನಿರ್ಮಾಣಮಾಡುವುದನ್ನು ಮುಂದುವರಿಸುತ್ತೇವೆ ಎಂದರು.

ಇಕೋಜೋನ್ ಸಮುದಾಯದಲ್ಲಿ, ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಮಕ್ಕಳಲ್ಲಿ ಸರಿಯಾದ ಪರಿಸರ ಮನಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ತುಂಬುವ ಗುರಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಇದು ಹೊರಾಂಗಣ ಪರಿಸರ ಕಲಿಕಾ ಕೇಂದ್ರವಾಗಿದ್ದು, ಪರಿಸರ ಸಂರಕ್ಷಣೆಯಲ್ಲಿ ಟಿಕೆಎಂ ನ ಪ್ರಯತ್ನಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಲು ಜ್ಞಾನ-ಹಂಚಿಕೆ ವೇದಿಕೆಯಾಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸಲು ಪರಿಕಲ್ಪನೆ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ. ಈ ಅತ್ಯಾಧುನಿಕ ಶೈಕ್ಷಣಿಕ ವೇದಿಕೆ ಪರಿಸರ ವಿಷಯಗಳ ಬಗ್ಗೆ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿ ಸಮುದಾಯಕ್ಕೆ ತರಬೇತಿ ಮತ್ತು ಅನುಭವದ ಅರಿವನ್ನು ಒದಗಿಸುತ್ತದೆ.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *