ಟ್ವಿಟ್ಟರ್ ಆಂಡ್ರಾಯ್ಡ್ ನಲ್ಲಿ ಭಾರತ-ಮಾತ್ರ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಟ್ಯಾಬ್ ಅನ್ನು ಪರೀಕ್ಷಿಸುತ್ತಿದೆ, ಇದು ಎಲ್ಲಾ ಲೈವ್ ಆಕ್ಷನ್ ಅನ್ನು ಸೆರೆಹಿಡಿಯುವ ತಲ್ಲೀನಗೊಳಿಸುವ ಮಾರ್ಗವಾಗಿದೆ

• ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಭಾರತಕ್ಕಾಗಿ ಟ್ವಿಟ್ಟರ್ ನಿರ್ಮಾಣ ಮಾಡುತ್ತಿದೆ; ಇದು ತನ್ನ ಎಕ್ಸ್‍ಪ್ಲೋರ್ ಪುಟದಲ್ಲಿ ಮೀಸಲಾದ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಟ್ಯಾಬ್ ಅನ್ನು ಪ್ರಯೋಗ ಮಾಡುತ್ತಿದೆ, ಇದು ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಆಂಡ್ರಾಯ್ಡ್ ನಲ್ಲಿ ಟ್ವಿಟ್ಟರ್ ಬಳಸುವ ನಿಮ್ಮಲ್ಲಿನ ಕೆಲವರಿಗೆ ಲಭ್ಯವಿರುತ್ತದೆ.
• ಟ್ಯಾಬ್ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಅನ್ನು ಒಟ್ಟಿಗೆ ತರುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಅಭಿಮಾನಿಗಳು ವಿಶೇಷ ವೀಡಿಯೊ ವಿಷಯ, ಸ್ಕೋರ್‍ಕಾರ್ಡ್ ಮತ್ತು ಇತರ ಸಂವಾದಾತ್ಮಕ ವಿಜೆಟ್‍ಗಳ ಮೂಲಕ ನೈಜ-ಸಮಯದ ಪಂದ್ಯದ ನವೀಕರಣಗಳನ್ನು ಪಡೆಯಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತದೆ.
• ಜನರು ಇಂಗ್ಲಿಷ್ ಮತ್ತು ಹಿಂದಿ ಮತ್ತು ತಮಿಳು ಸೇರಿದಂತೆ ಏಳು ಭಾರತೀಯ ಭಾಷೆಗಳಲ್ಲಿ ವೈಯಕ್ತಿಕ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ತಂಡದ ಎಮೋಜಿಗಳನ್ನು ಸಕ್ರಿಯಗೊಳಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತದೆ
.

ಭಾರತ : ಏನು ನಡೆಯುತ್ತಿದೆ ಮತ್ತು ಅವರ ಆಸಕ್ತಿಗಳ ಬಗ್ಗೆ ತಿಳಿಸಲು ಪ್ರತಿದಿನ ಜನರು ಟ್ವಿಟ್ಟರ್ ಗೆ ಬರುತ್ತಾರೆ. ಸೇವೆಯಲ್ಲಿ ಜನರು ಅನುಸರಿಸುವ ವಿವಿಧ ಉತ್ಸಾಹಗಳಲ್ಲಿ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಪ್ರಮುಖವಾಗಿದೆ. ವಾಸ್ತವವಾಗಿ, ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಟ್ವಿಟ್ಟರ್ ನಲ್ಲಿ 75% ಜನರು ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಅಭಿಮಾನಿಗಳು ಎಂದು ಗುರುತಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು 58% ಜನರು ಕ್ರೀಡೆಯನ್ನು ಆಡುತ್ತಾರೆ. ಜನವರಿ 2021 ರಿಂದ ಜನವರಿ 2022 ರ ನಡುವೆ, ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ 4.4 ಮಿಲಿಯನ್ ಭಾರತೀಯರು ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಕುರಿತು 96.2 ಮಿಲಿಯನ್ ಟ್ವೀಟ್‍ಗಳನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ.

ಈ ಸೀಸನ್‍ನಲ್ಲಿ, ಟ್ವಿಟ್ಟರ್ ಅಭಿಮಾನಿಗಳಿಗೆ ತಮ್ಮ ನೆಚ್ಚಿನ ಎರಡನೇ ಪರದೆಗೆ ಅಂಟಿಕೊಳ್ಳಲು ಮತ್ತೊಂದು ಕಾರಣವನ್ನು ನೀಡುತ್ತಿದೆ. ಈ ವಾರದಿಂದ, ಸೇವೆಯು ತನ್ನ ಎಕ್ಸ್‍ಪ್ಲೋರ್ ಪುಟದಲ್ಲಿ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಟ್ಯಾಬ್ ಅನ್ನು ಪರೀಕ್ಷಿಸಲಿದೆ, ಆಂಡ್ರಾಯ್ಡ್‍ನಲ್ಲಿ ಟ್ವಿಟ್ಟರ್ ಬಳಸುವ ಭಾರತದ ಕೆಲವು ಜನರಿಗೆ ಪ್ರಯೋಗವನ್ನು ಹೊರತರಲಿದೆ. ಟ್ಯಾಬ್ ಒಂದೇ ಲ್ಯಾಂಡಿಂಗ್ ಪಾಯಿಂಟ್ ಆಗಿದ್ದು ಅದು ಸಂಬಂಧಿತ, ವಿಶೇಷ ಮತ್ತು ಟ್ವಿಟ್ಟರ್-ಪ್ರಥಮ ವಿಷಯದೊಂದಿಗೆ ಕ್ರಿಕೆಟ್‍ನಲ್ಲಿ ಏನು ನಡೆಯುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಅನ್ವೇಷಿಸುವ ಚಾನಲ್‍ನಂತೆ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತದೆ.

ಈ ಪ್ರಯೋಗದ ಕುರಿತು ಮಾತನಾಡುತ್ತಾ, ಟ್ವಿಟ್ಟರ್ ಇಂಡಿಯಾದ ಉತ್ಪನ್ನದ ನಿರ್ದೇಶಕ ಶಿರೀಶ್ ಅಂಧಾರೆ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ, “ಟ್ವಿಟ್ಟರ್‍ನಲ್ಲಿ `ಮೇಕಿಂಗ್ ಇಂಡಿಯಾ ಹ್ಯಾಪನ್’ ಮಾಡುತ್ತಿರುವ ದೇಶದ ಲಕ್ಷಾಂತರ ಜನರಿಗೆ ಟ್ವಿಟ್ಟರ್ ಒಂದು ಮೆಗಾಫೋನ್ ಆಗಿದೆ. ಸೇವೆಯಲ್ಲಿ ನಿರಂತರವಾಗಿ ಬರುತ್ತಲೇ ಇರುವ ಸಂಭಾಷಣೆಗಳಿಂದ ನಾವು ಕಲಿಯುತ್ತೇವೆ ಮತ್ತು ಇಲ್ಲಿ ನಮ್ಮ ಪ್ರೇಕ್ಷಕರಿಗಾಗಿ ನಿರ್ಮಿಸಲು ಅವು ನಮ್ಮನ್ನು ಪ್ರೇರೇಪಿಸುತ್ತವೆ. ಕ್ರಿಕೆಟ್‍ನ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ಅಭಿಮಾನಿ ನೆಲೆಗಳು ಭಾರತದಲ್ಲಿನ ತಮ್ಮ ತಂಡಗಳ ತವರು ಕ್ರೀಡಾಂಗಣಗಳನ್ನು ಮೀರಿ ವಿಸ್ತರಿಸಿರುವುದರಿಂದ ಮತ್ತು ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರು ಪ್ರತಿ ಪಂದ್ಯದಲ್ಲೂ ಇರಲಾಗದುದರಿಂದ, ಟ್ವಿಟ್ಟರ್ ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಮಾತ್ರವಲ್ಲದೆ ಜಗತ್ತಿನೆಲ್ಲೆಡೆಯ ಅಭಿಮಾನಿಗಳಿಗೆ ಹೇಗೆ ತಲುಪಿಸುತ್ತದೆ ಎಂಬುದರ ವಿಸ್ಮಯಕಾರಿ ಭಾಗವಾಗಿದೆ. ನಮ್ಮ ಹೊಸ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಟ್ಯಾಬ್ ಮೂಲಕ, ನೈಜ ಸಮಯದಲ್ಲಿನ ಸ್ಕೋರ್ ಅನ್ನು ಗಮನದಲ್ಲಿಟ್ಟುಕೊಂಡು, ಜನರು ಸೂಕ್ತವಾದ ಮತ್ತು ತಲ್ಲೀನಗೊಳ್ಳುವ ವಿಷಯವನ್ನು ಹುಡುಕಲು ಮತ್ತು ಅಭಿಮಾನಿಗಳ ನಡುವೆ ಸಂಭಾಷಣೆಯನ್ನು ಉತ್ತೇಜಿಸಲು ನಾವು ಸುಲಭವಾಗಿಸಲು ಬಯಸುತ್ತೇವೆ. ##OnlyOnTwitter ವಿಷಯದ ಮೂಲಕ ಬೇರೆಲ್ಲಿಯೂ ಕಂಡುಬರದ ಲೈವ್ ಕ್ರೀಡಾ ಅನುಭವವನ್ನು ಒದಗಿಸಲು ನಾವು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತೇವೆ. ”

ಟ್ಯಾಬ್‍ಗೆ ಪ್ರವೇಶ ಹೊಂದಿರುವ ಜನರು ವಿವಿಧ ಸ್ವರೂಪಗಳಲ್ಲಿ ವಿಷಯವನ್ನು ವೀಕ್ಷಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತದೆ, ಅವುಗಳೆಂದರೆ:

• ಈವೆಂಟ್ ಪೇಜ್: ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಟ್ಯಾಬ್‍ನ ಮೇಲ್ಭಾಗದಲ್ಲಿರುವ ಮೀಸಲಾದ ಪುಟದಲ್ಲಿ ಫೀಲ್ಡ್‍ನ ಅತಿನವೀನ ಟ್ವೀಟ್‍ಗಳು ಮತ್ತು ನವೀಕರಣಗಳನ್ನು ಅಭಿಮಾನಿಗಳು ಅನುಸರಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತದೆ.
• ಲೈವ್ ಸ್ಕೋರ್‍ಕಾರ್ಡ್‍ಗಳು: ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಟ್ಯಾಬ್‍ನಲ್ಲಿ ಹಾಗೂ ಈವೆಂಟ್ ಪೇಜ್ ನಲ್ಲಿ ಗೋಚರಿಸುವ ಲೈವ್ ಸ್ಕೋರ್‍ಕಾರ್ಡ್‍ನೊಂದಿಗೆ ಟ್ವಿಟ್ಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಪಂದ್ಯದ ಸ್ಕೋರ್‍ಗಳನ್ನು ಅನುಸರಿಸುವುದು ಈಗ ಸುಲಭವಾಗುತ್ತದೆ.
• ಇಂಟರಾಕ್ಟಿವ್ ಟೀಮ್ ವಿಜೆಟ್‍ಗಳು: ಟ್ಯಾಬ್ ಅಭಿಮಾನಿಗಳಿಗೆ ಅಗ್ರ ಆಟಗಾರರು ಮತ್ತು ತಂಡದ ಶ್ರೇಯಾಂಕಗಳಂತಹ ವಿಷಯ ವಿಜೆಟ್‍ಗಳಿಗೆ ಪ್ರವೇಶವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ. ಮೈದಾನದಲ್ಲಿನ ವಿಷಯಗಳು ಕಾವೇರುತ್ತಿದ್ದಂತೆ, ಈ ವಿಜೆಟ್‍ಗಳು ನೈಜ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಅಭಿಮಾನಿಗಳ ಮೆಚ್ಚಿನ ಕ್ಷಣಗಳ ಕುರಿತು ನವೀಕೃತ ಸ್ಕೂಪ್‍ನೊಂದಿಗೆ ಅಭಿಮಾನಿಗಳಿಗೆ ಸೇವೆ ನೀಡುತ್ತವೆ.
• ಅಗ್ರ ವೀಡಿಯೊ ವಿಷಯಗಳು: ಅಭಿಮಾನಿಗಳಿಗೆ ತಲ್ಲೀನಗೊಳಿಸುವ ಅನುಭವವನ್ನು ನೀಡಲು, ಪಂದ್ಯದ ಕ್ಷಣಗಳು, ಮುಖ್ಯಾಂಶಗಳು ಮತ್ತು ಆಫ್-ಫೀಲ್ಡ್ ಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಂತೆ ಕಸ್ಟಮೈಸ್ ಮಾಡಿದ ವೀಡಿಯೊ ವಿಷಯವನ್ನು ಈ ಕೆಳಗಿನಂತೆ ತರಲು ಟ್ವಿಟ್ಟರ್ ಪ್ರಸಾರ ಮತ್ತು ರಚನೆಕಾರ ಪಾಲುದಾರರೊಂದಿಗೆ ಪಾಲುದಾರಿಕೆಯನ್ನು ಮಾಡಿಕೊಂಡಿದೆ:

ಪ್ರಸಾರ ಮತ್ತು ರಚನೆಕಾರ ಪಾಲುದಾರರು ವಿಷಯ
ಸ್ಟಾರ್ ಸ್ಪೋಟ್ರ್ಸ್ ಪರಿಣಿತ AMA ಗಳು, ಫ್ರಾಂಚೈಸಿಗಳಿಂದ BTS ವಿಷಯ ಮತ್ತು ಇಂಗ್ಲೀಷ್, ಹಿಂದಿ, ತಮಿಳು, ತೆಲುಗು ಮತ್ತು ಕನ್ನಡ ಸೇರಿದಂತೆ ಐದು ಭಾಷೆಗಳಲ್ಲಿ ಸ್ಟುಡಿಯೋದೊಳಗಿನ ವಿಷಯಗಳು
ಕ್ರಿಕ್‍ಬಝ್ ಪ್ಯಾನಲ್ ಚರ್ಚೆಗಳು, ಮ್ಯಾಚ್‍ನ ಪೂರ್ವವೀಕ್ಷಣೆ ಮತ್ತು ವಿಮರ್ಶೆಗಳು
ಬೋರಿಯಾ ಮಜುಂದಾರ್ ವಿಶೇಷ ಆಟಗಾರರು ಮತ್ತು ಫ್ರಾಂಚೈಸ್ ಪಾಲುದಾರರೊಂದಿಗೆ ಪಂದ್ಯದ ಪೂರ್ವ ಮತ್ತು ನಂತರದ ಪ್ರದರ್ಶನಗಳು ಮತ್ತು ಸಂದರ್ಶನಗಳು

• ವಿಷಯದ ಟ್ವೀಟ್‍ಗಳು: ಟ್ವಿಟ್ಟರ್ ವಿಷಯ-ಸಂಬಂಧಿತ ಟ್ವೀಟ್‍ಗಳನ್ನು ತಲುಪಿಸಲು ವಿಷಯಗಳು ಯಂತ್ರ ಕಲಿಕೆಯನ್ನು ಬಳಸುತ್ತವೆ. ಅಭಿಮಾನಿಗಳು ಸಂಭಾಷಣೆಗಳನ್ನು ಹೆಚ್ಚು ನಿಕಟವಾಗಿ ಅನುಸರಿಸಲು ಐಪಿಎಲ್ ವಿಷಯ ವು ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಟ್ಯಾಬ್ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಲಭ್ಯವಿರುತ್ತದೆ.
• ಟ್ವಿಟ್ಟರ್ ಪಟ್ಟಿಗಳು: ಅಭಿಮಾನಿಗಳು ತಮ್ಮ ನೆಚ್ಚಿನ ತಂಡಗಳು ಮತ್ತು ಆಟಗಾರರ ಮೀಸಲು ಟ್ವಿಟ್ಟರ್ ಪಟ್ಟಿಗಳನ್ನು ಅನುಸರಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತದೆ. ಪ್ರತ್ಯೇಕ ಟೈಮ್‍ಲೈನ್‍ನಂತೆ ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ವಿಷಯದ ಕುರಿತು ಟ್ವೀಟ್ ಮಾಡುವ ಹಲವಾರು ಖಾತೆಗಳನ್ನು ಅನುಸರಿಸಲು ಈ ಪಟ್ಟಿಗಳು ಜನರಿಗೆ ಅನುವು ಮಾಡಿಕೊಡುತ್ತವೆ.
• ಅದರ ಜೊತೆಗೆ, ಅಭಿಮಾನಿಗಳು ಪಂದ್ಯದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಪ್ರಮುಖ ಕ್ಷಣಗಳ ಬಗೆಗಿನ ಪುಶ್ ನೋಟಿಫಿಕೇಷನ್ ಗಳನ್ನು ಸಹ ಪಡೆಯಬಹುದು, ಅವರು ಆಟದಿಂದ ಪ್ರತಿ ಚರ್ಚೆಗೆ ಯೋಗ್ಯವಾದ ಕ್ಷಣದಲ್ಲಿ ನವೀಕೃತವಾಗಿರಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಇದರಿಂದ ಅವರು ಮೈದಾನದಲ್ಲಿ ನಡೆದ ಯಾವುದೇ ಕ್ಷಣ/ಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳುವುದಿಲ್ಲ.

CricketTwitter ಅನುಭವವನ್ನು ಒಂದು ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಟ್ಟಕ್ಕೆ ಕೊಂಡೊಯ್ಯುತ್ತಾ, ಪ್ರಸಿದ್ಧ ಭಾರತೀಯ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ನಿರೂಪಕ ಹರ್ಷಾ ಭೋಗ್ಲೆ (@bhogleharsha) ಟ್ವಿಟ್ಟರ್ ನಲ್ಲಿ GOAT ಚರ್ಚೆಯ ಕುರಿತು ತಮ್ಮ ಅಭಿಪ್ರಾಯವನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ — ಯಾವ ಕ್ರಿಕೆಟಿಗ ಸಾರ್ವಕಾಲಿಕ ಶ್ರೇಷ್ಠ ಎಂಬುದರ ಕುರಿತು ಅಭಿಮಾನಿಗಳ #GOATTweetsಗೆ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸುತ್ತಾರೆ.

ಇಂಗ್ಲಿಷ್ ಮತ್ತು ಹಿಂದಿ, ಬೆಂಗಾಲಿ, ಗುಜರಾತಿ, ಕನ್ನಡ, ಮರಾಠಿ, ಪಂಜಾಬಿ, ತಮಿಳು, ತೆಲುಗು ಸೇರಿದಂತೆ ಏಳು ಭಾರತೀಯ ಭಾಷೆಗಳಲ್ಲಿ ವೈಯಕ್ತಿಕ ತಂಡಗಳ ಎಮೋಜಿಗಳನ್ನು ಸಕ್ರಿಯಗೊಳಿಸಲು ಟ್ವೀಟ್ ಮಾಡುವ ಮೂಲಕ ಅಭಿಮಾನಿಗಳು ತಮ್ಮ ತಂಡಗಳಿಗೆ ಹುರಿದುಂಬಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತದೆ.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *